PDA

View Full Version : Mồi câu rô phi đơn tính và cá trắm trắng, trôi và Mè

yeuvo_daugau
06-06-2012, 01:52 AM
kính gửi các cụ trọng diễn đàn câu cá Đông Đô !
nhà cháu xin gửi đến các cụ bài thính không bao giờ móm trừ hồ không có cá
hiện tại các hồ câu dịch vụ chủ yếu thả các loại cá rô phi đơn tính, chép, trôi, trắm trắng,mè...
để có thể câu được các loại cá trên thì các cần thủ chịu khó nhìn và hỏi các cần thủ khác đã câu, đang câu ở hồ đấy về đặc tính các loại cá thích ăn loại thính nào?thính mộc?thính ốc thơm hay thính chua? thính thơm...Nhà cháu xin gửi đến diễn đàn 1 bài thính gia truyền của dân câu Hồ Tây thất lạc nay đã được phục chế và cải tiến đảm bảo không bao giờ có ( MÓM )
1kg ngô đập dập trần qua nước sôi 100 độ
10 quả trứng vịt lôn cho vào máy xay sinh tố say thật nhuyễn
1 túi cám trứng dành cho chim
0,3 cám đậu tương
0,3 cám gạo rang cháy
0,3 kg thóc mầm
0,1 kg vừng đen rang chín
cám gạo, thóc mầm,bột đậu tương và cám chim có thể chuẩn bị trước còn vừng đen và ngô đập dập, trứng vit lộn trước khi khởi hành đi câu hãy làm
Khi thả thính xuống nước mà ổ thính vẫn còn nóng hổi và có mùi thơm là đạt chất lượng
Ổ thính trên có thể đánh xa bờ hay đầu cần đều tốt
không được cá nhà cháu xin bỏ nghề đi câu
good luck to you !

nhumi
06-06-2012, 09:31 AM
Cháu mà có 10 quả trứng vịt lộn thì cả nhà thoải mái rồi! Khiếp cụ đầu tư thế này, đi câu lần nào cũng vác mấy chục kg về là phải.hiliuo00-
Ăn chơi thời nay ...khiếp thật!=))

Tùng Chép đỏ
06-06-2012, 10:00 AM
10 Quả trứng vịt lộn luộc lên để riêng, them 1 it rau thơm + gung. Ra hồ 4 ông ngồi một chỗ câu cá = thính mộc( các thành phần còn lại) . kiểu gì cũng hết vài chai xị đế trước khi hết giờ câu.

tuananh_audio_video
06-06-2012, 10:01 PM
Chân thành cảm ơn cụ Nhu đã hiểu cho ý tốt của nhà cháu ạ.
Cụ cứ làm thử 1 lần xem có hiệu nghiệm không thì biết ngay ạ
Với bài thính này mà cụ đánh chiến ở nơi cụ và cụ HaPhuot hay đánh đảm bảo là chủ hồ thiệt vì cụ
Chúc cụ và các cần thủ đạt được đúng mục đích câu và câu
good luck to you !

caucacan
06-06-2012, 10:17 PM
kính gửi các cụ trọng diễn đàn câu cá Đông Đô !
nhà cháu xin gửi đến các cụ bài thính không bao giờ móm trừ hồ không có cá
hiện tại các hồ câu dịch vụ chủ yếu thả các loại cá rô phi đơn tính, chép, trôi, trắm trắng,mè...
để có thể câu được các loại cá trên thì các cần thủ chịu khó nhìn và hỏi các cần thủ khác đã câu, đang câu ở hồ đấy về đặc tính các loại cá thích ăn loại thính nào?thính mộc?thính ốc thơm hay thính chua? thính thơm...Nhà cháu xin gửi đến diễn đàn 1 bài thính gia truyền của dân câu Hồ Tây thất lạc nay đã được phục chế và cải tiến đảm bảo không bao giờ có ( MÓM )
1kg ngô đập dập trần qua nước sôi 100 độ
10 quả trứng vịt lôn cho vào máy xay sinh tố say thật nhuyễn
1 túi cám trứng dành cho chim
0,3 cám đậu tương
0,3 cám gạo rang cháy
0,3 kg thóc mầm
0,1 kg vừng đen rang chín
cám gạo, thóc mầm,bột đậu tương và cám chim có thể chuẩn bị trước còn vừng đen và ngô đập dập, trứng vit lộn trước khi khởi hành đi câu hãy làm
Khi thả thính xuống nước mà ổ thính vẫn còn nóng hổi và có mùi thơm là đạt chất lượng
Ổ thính trên có thể đánh xa bờ hay đầu cần đều tốt
không được cá nhà cháu xin bỏ nghề đi câu
good luck to you !nếu bài mồi như cụ thì có lẽ đem mang ủng hộ quỹ tấm lòng việt có lẽ hợp tình hợp lý hơn cụ ạ

tienck
07-06-2012, 09:08 AM
Em xin có lời thế này có gì không phải các bác bỏ qua cho em nhé. Em thì rất trân trọng các bác có tâm huyết chia sẻ bài thính câu cho mọi người, dù có đắt hay rẻ hay chưa phải là bài thính chuẩn nhất thì tấm lòng không che dấu, cùng sẻ chia để ai chưa biết có thể làm được thính câu được cá, ai biết làm thính rồi thì có thể tham khảo, chắt lọc cái hay của bài mồi đó thêm cho mình. Vì vậy các bác dù có quen biết nhau rồi cũng đừng chê người chia sẻ bài thính nhé, cứ chê như thế thì sau này không còn ai muốn chia sẻ nữa đâu các bác ạ, nếu các bác biết cái hay hơn thì cùng nhau góp ý, cùng nhau chia sẻ các bài thính để anh em trải nghiệm được nhiều hơn và câu được nhiều cá hơn nhé. setiutitiu

caucacan
07-06-2012, 11:37 AM
Em xin có lời thế này có gì không phải các bác bỏ qua cho em nhé. Em thì rất trân trọng các bác có tâm huyết chia sẻ bài thính câu cho mọi người, dù có đắt hay rẻ hay chưa phải là bài thính chuẩn nhất thì tấm lòng không che dấu, cùng sẻ chia để ai chưa biết có thể làm được thính câu được cá, ai biết làm thính rồi thì có thể tham khảo, chắt lọc cái hay của bài mồi đó thêm cho mình. Vì vậy các bác dù có quen biết nhau rồi cũng đừng chê người chia sẻ bài thính nhé, cứ chê như thế thì sau này không còn ai muốn chia sẻ nữa đâu các bác ạ, nếu các bác biết cái hay hơn thì cùng nhau góp ý, cùng nhau chia sẻ các bài thính để anh em trải nghiệm được nhiều hơn và câu được nhiều cá hơn nhé. setiutitiurất cám ơn cụ đã noí thật ...
nhưng thưa cụ thính thì đi câu ai cũng biết và thường có những sự lựa chọn nhất định, em cũng vậy . tuy nhiên những ai đi câu đa phần đều biết nơi mình câu (thổ nhưỡng) nơi đó như thế nào và cách làm thính ra sao

tuananh_audio_video
07-06-2012, 09:44 PM
Bác caucacan khi nào hạ sơn nhà cháu xin phép được đi theo học tập ạ.
Nhà cháu thì rất trân trọng các cụ có tâm huyết chia sẻ bài thính câu cho mọi người, dù có đắt hay rẻ hay chưa phải là bài thính chuẩn nhất,rẻ nhất thì cũng là tấm lòng tốt không che dấu,chân thực cùng sẻ chia để ai chưa biết có thể làm được thính câu được cá, ai biết làm thính rồi thì có thể tham khảo, chắt lọc cái hay của bài mồi đó thêm cho mình.cứ chê như thế thì sau này không còn ai muốn chia sẻ nữa đâu các bác ạ, nếu các bác biết cái hay hơn thì cùng nhau góp ý, cùng nhau chia sẻ các bài thính để anh em trải nghiệm được nhiều hơn vì mục địch của các cần thủ là làm sao câu được thật nhiều cá mà.

yeuvo_daugau
07-06-2012, 09:47 PM
chân thành cảm ơn các cụ đã đóng góp cho nhà cháu những y kiến để nhà cháu được lắng nghe và học tập.
Như cụ caucacan có nói.
( rất cám ơn cụ đã noí thật ...
nhưng thưa cụ thính thì đi câu ai cũng biết và thường có những sự lựa chọn nhất định, em cũng vậy . tuy nhiên những ai đi câu đa phần đều biết nơi mình câu (thổ nhưỡng) nơi đó như thế nào và cách làm thính ra sao )
nếu cụ không biết được thổ nhưỡng và địa lý chỗ mình câu thì mình sẽ tính sao ạ ?Thực sự cu nói vậy nhà cháu cũng tự ái đôi ba phần vì đây là sân chơi là diễn đàn chung nhà cháu không giấu giếm mà nhà cháu chia sẻ cho các cần thủ cụ có thể không thích nhưng cũng có những người thích,Nhà cháu cũng như cụ có cai thú đam mê trời đày có thể ngồi nắng,ngồi mưa,nhịn ăn... để có thể câu được con cá Nhưng cụ có biết là có những người cho cả vật chất mà không thể nào đam mê và thích được câu cá không
Đơn giản chỉ là biết chấp nhận và sự kiên trì thôi. Nhà cháu ít tuổi nhưng cũng có thể đã đi câu gấp đôi thời gian cụ đi cậu
Chân thành cảm ơn cụ đã có ý tốt với nhà cháu ạ .
Good luck to you !

huyHN
07-06-2012, 11:11 PM
Em vào diễn đàn này cho vui mà thấy mấy cụ comment nảy lửa quá. Đi câu cho vui chứ có ai vì con cá đâu. Thính của cụ yeuvo_daugau có đắt thì cũng...vẫn lỗ cụ ạ. Mà thính của cụ caucacan có rẻ thế nào đi nữa thì ...vẫn cứ lỗ nặng cụ ạ. Vì sao á?
Dạ thưa: vì ngoài tiền thính còn có tiền hồ. Ngoài tiền thính và tiền hồ còn có tiền mua cần, cước, lưỡi và những thứ linh tình bà nhằng khác.....Giờ các cụ đã thấy lỗ chưa?
Quan điểm về cách câu, đồ câu, thính câu của mỗi người có thể khác nhau nhưng đam mê thì giống nhau cả thôi, có gì đâu mà phải phân định đúng sai, nhiều ít??
Chúc các cụ lại được ra hồ ngắm phao!

Hoa81
07-06-2012, 11:28 PM
Em vào diễn đàn này cho vui mà thấy mấy cụ comment nảy lửa quá. Đi câu cho vui chứ có ai vì con cá đâu. Thính của cụ yeuvo_daugau có đắt thì cũng...vẫn lỗ cụ ạ. Mà thính của cụ caucacan có rẻ thế nào đi nữa thì ...vẫn cứ lỗ nặng cụ ạ. Vì sao á?
Dạ thưa: vì ngoài tiền thính còn có tiền hồ. Ngoài tiền thính và tiền hồ còn có tiền mua cần, cước, lưỡi và những thứ linh tình bà nhằng khác.....Giờ các cụ đã thấy lỗ chưa?
Quan điểm về cách câu, đồ câu, thính câu của mỗi người có thể khác nhau nhưng đam mê thì giống nhau cả thôi, có gì đâu mà phải phân định đúng sai, nhiều ít??
Chúc các cụ lại được ra hồ ngắm phao!
cụ nói sai rồi :
- thứ nhất cụ đi làm để kiếm tiền, và rôi kiếm thật nhiều tiền rồi cụ làm gi?
...cụ xe mua nhà lầu xe hơi....
...cụ sẽ dùng những đồ đắt tiền nhất...
....cụ sẽ đi du lịch vòng quanh thế giới...
..và cụ thích làm gì cũng được vì cụ rất nhiều tiền..
rồi những chiều thư giãn bên bờ hồ cầm cần câu không phải lo nghĩ...
...còn em thì không có tiền nhưng cũng như cụ..vẫn cầm cần thư giãn như cụ mà câu.
Vậy hỏi cụ rằng như vậy là em lỗ hay lãi vậy cụ8-><:-P

tuananh_audio_video
07-06-2012, 11:35 PM
nếu bài thính này mà đắt nhưng chất lượng thì nhà cháu vẫn thích vì được cá,được cảm giác,được phiêu bồng,đạt mục đích,được phê,...đạt được mục đích ---->>> Được nhiều hơn mất,mắt rồi được nhiều hơn,
như bác Hoa81 nói thì theo nhà đi câu chính là thư giãn là làm mới chính mình để cố gắng 1 ngày mai tươi sáng hơn và vững tin hơn vì chính mình chiến thắng chính bản thân mình.
thank you so much !

Hoa81
07-06-2012, 11:56 PM
nếu bài thính này mà đắt nhưng chất lượng thì nhà cháu vẫn thích vì được cá,được cảm giác,được phiêu bồng,đạt mục đích,được phê,...đạt được mục đích ---->>> Được nhiều hơn mất,mắt rồi được nhiều hơn,
như bác Hoa81 nói thì theo nhà đi câu chính là thư giãn là làm mới chính mình để cố gắng 1 ngày mai tươi sáng hơn và vững tin hơn vì chính mình chiến thắng chính bản thân mình.
thank you so much !
kaka..cụ tuananh_audio_video nói chí phải...chúng ta đi câu chỉ có lãi chứ không có lỗ...nếu có lỗ thì chỉ lỗ ít tiền hì hì..còn cái lúc lê tê phê thì....em không nói nữa nhờ cụ nói đoạn còn lại hộ em...67jhkxdew

tuananh_audio_video
09-06-2012, 12:44 AM
hôm qua em thử bài thính này rồi cụ ah !1 ca rưỡi được tất cả 7 chú rô phi từ 1kg trở lên 2 chú trắm trên 2,5kg và 3kg.2 chú Chép trên 2 kg phút cuối được 1 con mè tầu hơn 4 kg
em tê tê đê mê đến nỗi từ 17h chiều đến 20h đi lòng vòng hết gần nửa thành phố mới cho gần hết cá.Trong bể vẫn còn 4 chú rô phi cụ rảnh mời cụ qua nhà em,em rán cá mời cụ nhâm nhi vài chén

huyHN
09-06-2012, 07:40 AM
Khổ thân cụ quá, câu được cá mà còn phải tìm chỗ cho....Hôm nào bí quá cụ cứ mang qua nhà em, em ới 1 cái là đủ mâm, ngồi lai rai là hết ngay ấy mà:-c

yeuvo_daugau
09-06-2012, 04:18 PM
Em biết mà.
Chân thành bác đã hiểu cho em

tuananh_audio_video
09-06-2012, 04:42 PM
Dạ ! hôm nào cụ rảnh ở nhà?nhà cháu xin phép được mang cá rô phi sang nhờ cụ rán cho nhà cháu với cụ Hoa81 ăn ạ.hôm nay kiểm tra lại bể cá thì chỉ còn 3 con thôi ạ vì gấu nhà cháu cho hàng xóm 1 con rồi ạ
Hẹn gặp cụ vào ngày sớm nhất ạ !

nhumi
09-06-2012, 05:17 PM
chân thành cảm ơn các cụ đã đóng góp cho nhà cháu những y kiến để nhà cháu được lắng nghe và học tập.
Như cụ caucacan có nói.
nhưng thưa cụ thính thì đi câu ai cũng biết và thường có những sự lựa chọn nhất định, em cũng vậy . tuy nhiên những ai đi câu đa phần đều biết nơi mình câu (thổ nhưỡng) nơi đó như thế nào và cách làm thính ra sao )
nếu cụ không biết được thổ nhưỡng và địa lý chỗ mình câu thì mình sẽ tính sao ạ ?Thực sự cu nói vậy nhà cháu cũng tự ái đôi ba phần vì đây là sân chơi là diễn đàn chung nhà cháu không giấu giếm mà nhà cháu chia sẻ cho các cần thủ cụ có thể không thích nhưng cũng có những người thích,Nhà cháu cũng như cụ có cai thú đam mê trời đày có thể ngồi nắng,ngồi mưa,nhịn ăn... để có thể câu được con cá Nhưng cụ có biết là có những người cho cả vật chất mà không thể nào đam mê và thích được câu cá không
Đơn giản chỉ là biết chấp nhận và sự kiên trì thôi. Nhà cháu ít tuổi nhưng cũng có thể đã đi câu gấp đôi thời gian cụ đi cậu
Good luck to you !

He he! To chuyện rồi, anh em ơi vào đây xem cãi nhau này!-09-=
Cụ Tuấn Anh lên 39,5 độ roài!!! _ Lý Quỳ caucacan sắp vác búa xuống núi đấy!
..............
Chán các cụ ghê, cụ TA thì tâm sự, tâm huyết, tâm đắc/ cụ caucacan thì chọc , ngoáy, khều...đểu!
Rỉ tai cụ Tuấn Anh nhé, chẳng có ai phản bác gì đâu, thằng cha câu cá cạn ở trên đập HB, toàn đi câu Măng, câu nheo hồ Thủy Điện thôi, làm gì biết mặt con DÔ PHI nó thế nào! Hắn chọc ngoáy đấy, nhà cháu đã đặt Tên hiệu cho hắn là Trùm chém gió đạp bão! Hắn có đặc tính là chưa quen, chưa thân lại càng chọc khỏe..Ai nhịn được hắn sẽ thấy hắn hiền như đất ..phân "lô"...
Thôi đùa thế thôi kẻo Tuấn Anh khóc bây giờ! Đề nghị cụ Câu cá cạn mổ trâu, rót rượu mời anh em nhanh nhanh nào!67jhkxdew

tuananh_audio_video
09-06-2012, 08:17 PM
hiliuo00- hiliuo00-Nhà cháu theo cụ Nhumi được ăn được uống và được câu cá nữa ạ.
Cụ Nhumi lên lịch là nhà cháu ủng hộ 2 tay 2 chân luôn.
Chúc cụ ngày mai thắng lợi to lớn.Ngày mai nhà cháu xin làm phó nháy giúp cụ ạ !67jhkxdew

nhumi
09-06-2012, 09:10 PM
hiliuo00- hiliuo00-Nhà cháu theo cụ Nhumi được ăn được uống và được câu cá nữa ạ.
Chúc cụ ngày mai thắng lợi to lớn.Ngày mai nhà cháu xin làm phó nháy giúp cụ ạ !67jhkxdew
ý cụ là làm phó nháy cho buổi lễ ra mắt diễn đàn là giúp cụ HiệpFC?/ hay cụ định chụp nhà cháu lúc lên nhận giải?
Thôi khỏi, cầu kỳ làm gì, rửa giải lại mất công anh em, cứ âm thầm ẵm cây cần 9 quả mà về êm êm ..là được rồi.

tuananh_audio_video
09-06-2012, 09:13 PM
Nhà cháu làm phó nháy cho cụ thôi chứ không làm phó nháy cho cụ Hiepfc đâu ạ.
Chúc cụ thi đấu thành công,thắng lợi rực rỡ

hoangphongHP
11-06-2012, 02:24 PM
Chào cụ tuananh chắc cụ chưa biết tôi...tôi cũng thế setiutitiu. Hôm qua thi câu tại Huy mai có 2 cụ câu khiếp quá : 26.88kg về...nhì !
Xin lỗi cụ hình như hôm qua cụ không đến làm phó nháy cho cụ Nhumi như đã hứa. Anh em dã ngoại hôm qua thắng lớn với 10 bát tiết canh, vài chai bia" tráng miệng" vài lít rượu "giải khát"...thế thôi.
Cụ tuananh làm về audio- video à ? Nếu đúng thì cho mình xin số đT với địa chỉ để làm đĩa VCD cho gia đình. Số ĐT của tôi: 0989133748

tuananh_audio_video
11-06-2012, 07:40 PM
Kính gửi cụ ạ! Nhà cháu hôm qua có đi và có xung phong làm phó nháy cho cụ nhumi với cụ Haphuot chắc cụ không nhìn thấy đấy ạ.
giải nhì bị mất 1 số lượng cá lớn quá nếu hôm qua nắn nót và cẩn thận thì giải nhất đã nằm trong tay.còn cần thủ giải nhất thì 2 tiếng đầu chỉ được có 4 con thôi ạ nhưng 1 tiếng cuối thì nắn nót từng con 1 đấy ạ.
Nhưng đúc kết lại thì 1 cuộc chơi có sự hên sui và may mắn nữa đúng không cụ
Được nhìn cuộc thi chạy nước rút nhà cháu cũng thấy vui rồi ạ
Nhà cháu không làm về đĩa VCD và DVD đâu ạ.Nhà cháu chơi về âm thanh và ánh sáng.Cháu sẽ gửi cho cụ người làm vè VCD giỏi nhất mà nhà cháu biết ạ.
Nhà cháu thân ái chào cụ ạ !

hoangphongHP
12-06-2012, 09:34 AM
(Kính gửi cụ ạ! Nhà cháu hôm qua có đi và có xung phong làm phó nháy cho cụ nhumi với cụ Haphuot chắc cụ không nhìn thấy đấy ạ.)
Thế à ! xin lỗi chú nhé. Mà hình như chú em mặc cái áo phông màu xanh đen đúng không?
Chiều nay anh sẽ xuống Hưng Mai xem chú" biểu diễn" nhé. Được con nào bé bé tặng anh về kho =))

nhumi
12-06-2012, 09:14 PM
http://i153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/6102012/P1150453.jpg
Đây đây cụ Au đi, vi đi đây! các cụ nhận nhau đi, khổ quá cơ, cu cu chau chau, méo hết cả mẹo9-67ghgj
(cụ già già đeo kính trao giải nhá, chứ không phải thanh liên đầu trọc đâu)

tuananh_audio_video
12-06-2012, 09:39 PM
chết chết nhà cháu rồi cụ nhumi ơi ! nhà cháu không muốn lộ diện mà cụ lại đưa nhà cháu lên trang nhất thế này thì chết nhà cháu ạ.
Lịch trình câu cá có thay đổi gio cái chân nhà cháu lại xưng to hơn nên cụ thông cảm,ngày kia nhà cháu đi câu nhà cháu sẽ alo cho cụ ngay khi tới hồ ạ
Chúc cụ mạnh khỏe !

hoangphongHP
13-06-2012, 11:44 AM
http://i153.photobucket.com/albums/s240/TranDong57/6102012/P1150453.jpg
Đây đây cụ Au đi, vi đi đây! các cụ nhận nhau đi, khổ quá cơ, cu cu chau chau, méo hết cả mẹo9-67ghgj
(cụ già già đeo kính trao giải nhá, chứ không phải thanh liên đầu trọc đâu)
Lộ hàng rồi ! Bây giờ có muốn trốn cũng khó nhé. Hoạt động bí mật càng khó hơn -09-=. Video ơi ! CN này đi câu ở Vườn Xoài nếu chưa biết đường gọi điện cho anh nhé! Nhớ mang theo 20 quả trứng vịt lộn nhé! 10 quả luộc chín ( anh lo vụ răm với gừng + gia vị) ăn sáng 67jhkxdew. Còn 10 quả tùy chú làm gì thì làm.
Chân cẳng "đá" ai mà xưng lên thế em? Bị khớp à ?. Chữa ngay không nguy hiểm...Chưa già đã khớp rồi 0000===hjki

tuananh_audio_video
13-06-2012, 09:08 PM
Híc Híc ! thế là tại cụ Nhumi nên nhà cháu nghĩa lộ hết rồi ạ.
Chủ nhật tuần này nhà cháu chưa biết đường nên có gì nhờ cụ chỉ đường đi nước bước giúp nhà cháu ạ.
Theo tình hình và thông tin cơ sở báo về thì khu sinh thái vườn xoài chỉ gồm cá trắm,trôi,chép. mà cá đã thả lâu,cấu được rồi thả lại là chủ yếu nên sẽ rất khoai.Muốn chiên thắng được thì cần đến 60 % địa điểm,30% mồi câu,10% kĩ thuật hum hum.Nhà cháu sẽ chuẩn bị 10 quả trứng vịt lôn mời cụ bữa sáng còn thính chắc nhà cháu quay sang bài thính vừng đen gia truyền bắt trôi thôi ạ
Cụ thấy đấy chân nhà cháu bị sai khớp gio chơi cầu lông nhưng vẫn nhiệt tình đi làm trọng tài.Đến chủ nhật tuần này chắc là khỏi rồi nên có thể hầu cụ trà mạn buổi sáng,và rượu buổi trưa rồi.
Mong sớm được gặp mặt cụ ạ !

hoangphongHP
14-06-2012, 10:45 AM
Tuananh chơi cầu lông tốt không? Anh lâu lắm rồi không cầm vợt. Bây giờ muốn lấy lại phong độ phải mất hàng tháng luyện tập. Bằng tuổi em bây giờ anh đã có 2 huy chương giải cầu lông Hà Nội mở rộng năm 1994 & 1995.
Chú em có nhiều bài thính gia truyền nhỉ hiliuo00-. Mở cửa hàng bán thính đê - Anh mát tay lắm mở hàng là đông nghịt luôn. Lợi nhuận chia theo tỷ lệ ...tùy hứng 67jhkxdew

caucacan
14-06-2012, 11:33 AM
Như cụ caucacan có nói.
Good luck to you !xin lỗi đã làm cụ phật lòng , em ko có ý chê bai ai cả còn chuyện cụ nói câu nhiều câu ít cái đó nói lên đièu gì, chúng ta đi câu để làm gì....người vì miếng cơm manh áo, người thì vì niềm đam mê câu cá ...vv
có gì ko phải cụ thông cảm cho

caucacan
14-06-2012, 11:44 AM
Chúc các cụ lại được ra hồ ngắm phao!hôm nào xuống hn em tìm đến cụ ,cụ bán cho em it lục cụ nhé câu chỉ là vui thôi cụ ơi chứ có gì đâu
quan trọng nhất là đạt đc niềm đam mê thôi

caucacan
14-06-2012, 11:52 AM
He he! To chuyện rồi, anh em ơi vào đây xem cãi nhau này!-09-=
Cụ Tuấn Anh lên 39,5 độ roài!!! _ Lý Quỳ caucacan sắp vác búa xuống núi đấy!
..............
Chán các cụ ghê, cụ TA thì tâm sự, tâm huyết, tâm đắc/ cụ caucacan thì chọc , ngoáy, khều...đểu!
Rỉ tai cụ Tuấn Anh nhé, chẳng có ai phản bác gì đâu, thằng cha câu cá cạn ở trên đập HB, toàn đi câu Măng, câu nheo hồ Thủy Điện thôi, làm gì biết mặt con DÔ PHI nó thế nào! Hắn chọc ngoáy đấy, nhà cháu đã đặt Tên hiệu cho hắn là Trùm chém gió đạp bão! Hắn có đặc tính là chưa quen, chưa thân lại càng chọc khỏe..Ai nhịn được hắn sẽ thấy hắn hiền như đất ..phân "lô"...
Thôi đùa thế thôi kẻo Tuấn Anh khóc bây giờ! Đề nghị cụ Câu cá cạn mổ trâu, rót rượu mời anh em nhanh nhanh nào!67jhkxdew
cụ nhu ui lộ hết roài hôm nào xuống em phạt cụ một chầu ko say em ứ lên non setiutitiu

tuananh_audio_video
14-06-2012, 05:47 PM
Tuananh chơi cầu lông tốt không? Anh lâu lắm rồi không cầm vợt. Bây giờ muốn lấy lại phong độ phải mất hàng tháng luyện tập. Bằng tuổi em bây giờ anh đã có 2 huy chương giải cầu lông Hà Nội mở rộng năm 1994 & 1995.
Chú em có nhiều bài thính gia truyền nhỉ hiliuo00-. Mở cửa hàng bán thính đê - Anh mát tay lắm mở hàng là đông nghịt luôn. Lợi nhuận chia theo tỷ lệ ...tùy hứng 67jhkxdew

Nhà cháu trước cũng được nằm trong đội hạt giống của Hn mình nhưng vì công việc học tập nên nhà cháu đành gác lại.Nhà cháu mới chỉ được giải khuyến khích đơn nam toàn quốc thôi ạ với 1 giải nhất đôi nam nữ các trườn sư phạm toàn quốc vào năm 2004 &2005.từ mấy năm nay nhà cháu cũng bỏ chơi giờ thỉnh thoảng bạn bè rủ đi thì nhà cháu đi cho vui thôi ạ.
Nhà cháu thì đam mê câu cá đã lâu nên cũng gọi là có ít bài thính giắt lưng,đút túi gọi là có cái dùng thôi ạ chứ làm sao mà kinh doanh được ạ,
Đam mê thì có nhưng lại không có duyên với kinh doanh và buôn bán thính câu hay đồ câu.
Cụ mà kinh doanh nhà cháu xin làm cố vấn miễn phí không cần lợi nhuận đâu ạ.
chỉ mong sao các cần thủ khi đi câu là chỉ có chiến thắng thôi ạ

tuananh_audio_video
14-06-2012, 05:50 PM
cụ nhu ui lộ hết roài hôm nào xuống em phạt cụ một chầu ko say em ứ lên non setiutitiu
Dạ nhà cháu cũng chân thành mời cụ caucacan hạ sơn để nhà cháu tiếp đón ạ.
Nhà cháu tin chắc là cụ mà đã hạ sơn là nhà cháu với cụ có nhiều chuyện để nói lắm đấy ạ vì những chuyện này chỉ có nhà cháu và cụ hiểu được thôi a.
Hẹn sớm được gặp mặt cụ sớm ạ.!

caucacan
15-06-2012, 11:05 AM
Nhà cháu tin chắc là cụ mà đã hạ sơn là nhà cháu với cụ có nhiều chuyện để nói lắm đấy ạ vì những chuyện này chỉ có nhà cháu và cụ hiểu được thôi a.
Hẹn sớm được gặp mặt cụ sớm ạ.!em hạ sơn chỉ sợ mùa này đi ko thạo đường lại tụt xuống "cống" là toi cụ ạ

oliadinhvan
15-06-2012, 01:18 PM
em hạ sơn chỉ sợ mùa này đi ko thạo đường lại tụt xuống "cống" là toi cụ ạ

Cụ cứ yên tâm, Hà lội mùa này... đường chưa có nước đâu ạ. Mà nếu tụt cống thì càng có cơ hội mò cá nheo và cá trê cụ ờ hiliuo00-

tuananh_audio_video
15-06-2012, 03:10 PM
em hạ sơn chỉ sợ mùa này đi ko thạo đường lại tụt xuống "cống" là toi cụ ạ

Cụ có thấy là ai ai cũng mời cụ hạ sơn không ạ?Rất nhiều người muốn cụ xuống núi mà cụ đâu có xuống.
Cụ yên tâm nếu cụ xuống mà bị ngập lụt nhà cháu xin đưa cụ dạo quanh phố phường dạo qua thị trường bằng cano ạ

nhumi
15-06-2012, 07:08 PM
Mồi câu rô phi đơn tính gì đâu toàn là ....mod ơiiiiiiiiiiiiiiiiiii

caucacan
16-06-2012, 07:59 PM
Cụ có thấy là ai ai cũng mời cụ hạ sơn không ạ?Rất nhiều người muốn cụ xuống núi mà cụ đâu có xuống.
Cụ yên tâm nếu cụ xuống mà bị ngập lụt nhà cháu xin đưa cụ dạo quanh phố phường dạo qua thị trường bằng cano ạcụ yên tâm đê nhà em xướng mang theo cả cần câu thính bã kèm theo săm xe ô tô cùng bơm nữa có gì là tác chiến ngay=))

caucacan
16-06-2012, 08:00 PM
Mồi câu rô phi đơn tính gì đâu toàn là ....mod ơiiiiiiiiiiiiiiiiiiihôm qua mưa to mod còn mải bắt rô phi trong gậm....cụ ạ

tuananh_audio_video
16-06-2012, 09:06 PM
thế cụ cho nhà cháu và các cụ được biết khi nào thì cụ hạ sơn đấy ạ?
Để nhà cháu chuẩn bị cá và rượu đón cụ?

VMT
14-09-2012, 03:59 PM
XIN BÀI MỒI CÂU RÔ PHI
Kính gửi các cụ đang cãi nhau về " mồi câu rô phi ". Em xin tự giới thiệu là em mới cầm cần câu được vài buổi, thậm trí bây giờ còn đang tìm mua cần vì cái cần mua lúc trước chưa được vừa ý. Thấy các cụ bóng bàn về mồi hay quá em cũng xin mạo muội nhờ các cụ chỉ giúp để 23/9 này tham gia thi đấu ở hồ câu " Hải Thu". Nếu các cụ có lòng hoặc muốn giữ bí mật không muốn quảng bá rông rãi bài mồi của mình thì có thể gửi mail cho em thì tốt quá " tienvsp@gmail.com". hoặc có thể tư vấn luôn cho em nên đánh loại mồi gì ở hồ Hải Thu, nhà em vẫn còn non nớt, quỹ thời gian không nhiều chỉ nghỉ mỗi chủ nhật nhưng lòng nhiệt tình và niềm đam mê thì chưa ai chê.
Thanks các CỤ nhiều
RDG.

tuananh_audio_video
14-09-2012, 11:24 PM
thực sự chẳng ai giấu ai đâu bác àh!
anh em diễn đàn luôn mở rộng tay để đón nhận và gần nhau hơn.
với bài thính rophi này là tuyệt nhất với nhà em vì nhà em đã thử và sử dụng nhiều lần rồi
trong các cuộc thi thì mồi câu của ai cũng ngon,cũng tốt cả nhưng quan trọng hơn cả là bác bốc thăm được vị chí tốt nhất trong hồ phù hợp với câu đầu cần.
Nếu được chỗ tốt lượng cá vào đều như các cần thủ bên cạnh thì lúc này kĩ thuật,giật,dòng,gỡ cá mới quyết định đến thắng thua được
Chúc bác tham gia buổi thi câu được thành tích cao nhất.
Chúc giải thi câu mở rộng diễn ra thành công tốt đẹp
Chúc các cần thủ đều được giật,dong...

Cuteo
15-09-2012, 09:35 PM
XIN BÀI MỒI CÂU RÔ PHI
Kính gửi các cụ đang cãi nhau về " mồi câu rô phi ". Em xin tự giới thiệu là em mới cầm cần câu được vài buổi, thậm trí bây giờ còn đang tìm mua cần vì cái cần mua lúc trước chưa được vừa ý. Thấy các cụ bóng bàn về mồi hay quá em cũng xin mạo muội nhờ các cụ chỉ giúp để 23/9 này tham gia thi đấu ở hồ câu " Hải Thu". Nếu các cụ có lòng hoặc muốn giữ bí mật không muốn quảng bá rông rãi bài mồi của mình thì có thể gửi mail cho em thì tốt quá " tienvsp@gmail.com". hoặc có thể tư vấn luôn cho em nên đánh loại mồi gì ở hồ Hải Thu, nhà em vẫn còn non nớt, quỹ thời gian không nhiều chỉ nghỉ mỗi chủ nhật nhưng lòng nhiệt tình và niềm đam mê thì chưa ai chê.
Thanks các CỤ nhiều
RDG.
Cụ cứ qua nhà cường thính làm một ổ, lúc mua nói làm cho nhà cháu một ổ rô phi đầu cần 30k câu tẹt ga......... >:)

chi
26-09-2012, 10:06 AM
Em xin chào tất cả mọi người!em là thành viên mới,e có đọc bài thính trên nhưng e k hiểu 1 chỗ đó là Ngô Đập Dập có nghĩa là thế nào ạ?Là ngô tươi hay ngô khô hay cám ngô có đc k à?Có bác nào chỉ cho e với...

tuananh_audio_video
26-09-2012, 08:23 PM
là ngô khô ra hàng mua có 15k/kg bác ah!

caucacan
26-09-2012, 08:36 PM
là ngô khô ra hàng mua có 15k/kg bác ah!lạy cụ.chắc chủ hồ thuê cụ trông nhiều lần rồi

tuananh_audio_video
26-09-2012, 10:55 PM
lạy cụ.chắc chủ hồ thuê cụ trông nhiều lần rồi
Ko phải chủ hồ đâu cụ àh
Mấy bà hàng xén cần bán trứng vịt lộn quá đát đi ấy mà nên mới nhờ em chê chế sao cho bán đi hết được
hihihi

caucacan
26-09-2012, 11:50 PM
hôm nào chỉ giáo cho anh vài bài thính em nhé

caucacan
09-10-2012, 06:45 AM
Hẹn sớm được gặp mặt cụ sớm ạ.!
lâu mới đc về hà nội mà lại ko gặp đc ông em ...mà hôm đấy em "thở" ở môhiliuo00-

tuananh_audio_video
09-10-2012, 01:21 PM
A hạ sơn có thấy tăm đâu.
Sáng hôm đấy e có xuống xem thi câu mà đâu có gặp a đâu.
E hiện đang phải đi ct ơ hd có mấy khi có mặt ở hn đâu
Với lại giờ e quy ẩn rồi a ah.e giờ tự làm phao bán kiếm thêm thu nhập nuôi em trắm trắng để chuẩn bị ra con trắm cỏ nữa.
Hịihi

caucacan
09-10-2012, 01:43 PM
A hạ sơn có thấy tăm đâu.
Sáng hôm đấy e có xuống xem thi câu mà đâu có gặp a đâu.
E hiện đang phải đi ct ơ hd có mấy khi có mặt ở hn đâu
Với lại giờ e quy ẩn rồi a ah.e giờ tự làm phao bán kiếm thêm thu nhập nuôi em trắm trắng để chuẩn bị ra con trắm cỏ nữa.
Hịihi
thế a anh ngồi số 94 mà chắc chưa có duyên

tuananh_audio_video
09-10-2012, 06:41 PM
Tại hôm đây q ngồ đấy tjuwcjsuwj là ko có tăm nên e ko biết mà
Hichoc

duongqua
10-10-2012, 12:36 AM
thế a anh ngồi số 94 mà chắc chưa có duyên

Số 94 của cụ là số "móm" rồi vì 9+4=13 mà số 13 thì đen lắm móm là đúng thôi :-/79dtyru

caucacan
10-10-2012, 12:52 AM
Số 94 của cụ là số "móm" rồi vì 9+4=13 mà số 13 thì đen lắm móm là đúng thôi :-/79dtyrukhôn dại tại tay mà cụ trận một đại bại trận hai toàn thắng vậy theo cụ là đen hay đỏ

Hiepfc
10-10-2012, 07:24 PM
khôn dại tại tay mà cụ trận một đại bại trận hai toàn thắng vậy theo cụ là đen hay đỏ
Chiến thuật của cụ caucacan là lùi một bước tiến hai bước đó các cụ ợ,/:)trut88 lần sau nếu có giải nào mà các cụ thấy caucacan tham dự thì nên báo ngay với BTC 425'[ẻlcho vào tầm ngắm,89';ad'vsl kẻo có cái giải ''bình bịch'' lão lại rinh mất, rồi mang tít về tận HB setiutitiu thì ae hết cơ hội zửa giải..25qiso)*(&^

caucacan
10-10-2012, 09:14 PM
Chiến thuật của cụ caucacan là lùi một bước tiến hai bước đó các cụ ợ,/:)trut88 lần sau nếu có giải nào mà các cụ thấy caucacan tham dự thì nên báo ngay với BTC 425'[ẻlcho vào tầm ngắm,89';ad'vsl kẻo có cái giải ''bình bịch'' lão lại rinh mất, rồi mang tít về tận HB setiutitiu thì ae hết cơ hội zửa giải..25qiso)*(&^chỉ sợ ko có lòng tin thôi anh ,có niềm tin là có tất cả rất tiếc là hôm đấy em đoán đúng

oliadinhvan
11-10-2012, 12:27 AM
chỉ sợ ko có lòng tin thôi anh ,có niềm tin là có tất cả rất tiếc là hôm đấy em đoán đúng

Cụ chém thế này ít người hiểu lắm trừ những người trong cuộc cụ à.Một là quên chuyện đó đi hai là nói toạc ra cho thoả mái 8->uli;se

Quay về chủ đề hôm thi hôm SN Thăng Long nhá, thế hôm đấy nghe nói cụ lùi những ba bước mà sao cụ lại tiến có hai bước hiliuo00-

caucacan
11-10-2012, 12:38 AM
Cụ chém thế này ít người hiểu lắm trừ những người trong cuộc cụ à.Một là quên chuyện đó đi hai là nói toạc ra cho thoả mái 8->uli;se

Quay về chủ đề hôm thi hôm SN Thăng Long nhá, thế hôm đấy nghe nói cụ lùi những ba bước mà sao cụ lại tiến có hai bước hiliuo00-em có nói gì đâu hôm đấy em ....ốm mà, à quên em đi lạc đường

oliadinhvan
11-10-2012, 01:04 AM
em có nói gì đâu hôm đấy em ....ốm mà, à quên em đi lạc đường

Nào...cụ hư quá cơ, dẫu biết bản thân không phải anh tài mà cứ ngồi ì ra đấy ngắm phao ngắm cần mà không chịu ra đón nhà em setiutitiu

caucacan
11-10-2012, 09:27 AM
Nào...cụ hư quá cơ, dẫu biết bản thân không phải anh tài mà cứ ngồi ì ra đấy ngắm phao ngắm cần mà không chịu ra đón nhà em setiutitiu cụ là thổ địa ở đấy mà còn "nhầm đường ,lạc lối" huống hồ nhà em ,nên em cứ ở yên cho nó lành chứ loạng quạng mấy em chưn dài thấy thì toi cụ ạ
8->uli;se

trường râu
30-10-2012, 09:39 PM
ko câu dc cá rô phi ko phải là trương
râu

duongqua
30-10-2012, 09:56 PM
ko câu dc cá rô phi ko phải là trương
râu

Thế nhỡ không còn RÂU thì cụ câu cá gì ạ =((

trường râu
31-10-2012, 09:22 AM
râu mọc lam sao mà ko con dc

caucacan
31-10-2012, 02:00 PM
râu mọc lam sao mà ko con dccon rô 45 ký nó mà ...thì nhẵn như đít ếch đấy cụ ,ko kịp mọc đâu9-67ghgj

trường râu
31-10-2012, 04:43 PM
loai đấy thì câu bàng cần ngắn thò cần ra là năm im rùi

tuananh_audio_video
31-10-2012, 05:33 PM
các bác lạc chủ đề hết rồi.
Râu cạo roài thì cũng phải mất mấy hôm mới mọc kịp >>>>> phải nhịn câu mấy hôm
Còn rophi 1 loại có tính ( âm tính) thì coi chừng cần hỏng mất cần :-/79dtyru

trường râu
31-10-2012, 05:45 PM
nó mùa này nằm ổ rùi nó cắp tha đi ko cần câu

trường râu
31-10-2012, 08:46 PM
Có cụ nào có cân tica 3.6m hay 3.9m mách dùm mua biếu cụ già ở quê câu ao nhà gọi gúp 0948.569.569. Cảm ơn